Đăng nhập | Hôm nay, 3:56 am, CN, 23, Tháng 11, 2014
Bài viết chưa được trả lời | Chủ đề sôi nổi |

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 31 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4  Trang kế tiếp
Người gửi Nội dung
Gửi bàiĐã gửi: 2:49 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến
Người mới tham gia diễn đàn

Đã likes: 2 lần
Nhận likes: 4 lần
Hi all!
Vấn đề của mình là em EN nếu lắp thùng baga sau thì xe sẽ dài thêm tầm 02 tấc và người ngồi sau rất khó trèo lên. Có vẻ như lắp thùng hông sẽ tiện hơn, hiện tại mình thấy có 03 sự lựa chọn cho thùng như sau:
- Cặp thùng sau Givi, cặp này có thể tháo lắp dễ dàng, kích thước hơi to, phải chế bộ baga..
- Đang lăn tăn cặp thùng GZ150, cặp thùng này kích thước vừa phải, đẹp hơn thùng Givi, tuy nhiên nếu mua cặp thùng này thì phải làm lại bộ giá đỡ...
- Nghe nói bên TQ có bán cả bộ kit bao gồm giá đỡ và cặp thùng sau cho xe EN, phiên bản dùng cho Police, tuy nhiên lên mạng (Taobao) seach hoài không ra. Không biết kích thước nó như thế nào...bác Cu-tu-tu có tấm hình nào cho mình xin nhé.
Các bác tư vấn giúp mình nhé, với dáng dấp EN thật có quá ít lựa chọn . [**] [**] [**]

Sửa lần cuối bởi tanohar vào ngày 2:51 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 với 1 lần sửa.
No reason

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 3:09 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến
Hình đại diện của thành viên

Đã likes: 0 lần
Nhận likes: 1 lần
tanohar đã viết:
Hi all!
Vấn đề của mình là em EN nếu lắp thùng baga sau thì xe sẽ dài thêm tầm 02 tấc và người ngồi sau rất khó trèo lên. Có vẻ như lắp thùng hông sẽ tiện hơn, hiện tại mình thấy có 03 sự lựa chọn cho thùng như sau:
- Cặp thùng sau Givi, cặp này có thể tháo lắp dễ dàng, kích thước hơi to, phải chế bộ baga..
- Đang lăn tăn cặp thùng GZ150, cặp thùng này kích thước vừa phải, đẹp hơn thùng Givi, tuy nhiên nếu mua cặp thùng này thì phải làm lại bộ giá đỡ...
- Nghe nói bên TQ có bán cả bộ kit bao gồm giá đỡ và cặp thùng sau cho xe EN, phiên bản dùng cho Police, tuy nhiên lên mạng (Taobao) seach hoài không ra. Không biết kích thước nó như thế nào...bác Cu-tu-tu có tấm hình nào cho mình xin nhé.
Các bác tư vấn giúp mình nhé, với dáng dấp EN thật có quá ít lựa chọn . [**] [**] [**]

Em thấy vầy: bác nhớ canh chừng độ cao yên phía người ngồi sau,cao hơn GZ ?, như vậy nếu bác lắp thùng hông GZ thì coi chừng người ngồi sau lên khó khăn hơn ( ...ít xe EN hơi nhổng phải không bác?), có khả năng " vẽ " 1 vòng compa để choàng chân qua, dzụ này " hàng họ" hớ hênh hầm hập hùng hồn luôn ó! [==O]
Còn với mạng taobao thì bác gõ " gz 150 " vô ô search là ra, có khi "EN150" cũng ra không chừng.
Thân.

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 3:21 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Nhận likes: 0 lần
Xe em lắp thùng sau loại nhỏ thấy rất cân đối với xe, tuy nhiên người ngồi sau khi lên xuống hơi bất tiện chút. Em thấy lắp thùng bên loại cứng của GZ thì cũng khá vướng nên với em tối ưu vẫn là lắp thùng nhỏ phía sau

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 3:36 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Đúng là lắp thùng hông sẽ phải để cái bảng "cấm phụ nữ mặc váy ngồi lên yên sau" hoặc "cẩn thận lộ hàng"... [==O] [==O] [==O] ...
Bên thị trường Ấn Độ và Brazil có em GS150, em này là anh hai của EN150A, máy giống hệt EN, cũng 6 số. Do phụ nữ bên này họ chuyên mặc váy nên bên hông xe có lắp sẵn baga gác chân và chống váy cuốn vào căm xe, bộ này cũng có tác dụng buộc túi hay ba lô vào đây..Em FZs của Yamaha cũng có trang bị bộ này...nhìn rất hay.

Hình ảnh

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 3:44 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến
Hội viên SG-SMC

Đã likes: 169 lần
Nhận likes: 62 lần
ma thấy bác cứ túi da mà lắp là gọn nhẹ nhất, lỡ có mặc váy cũng ko lộ hàng

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 3:46 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến
Tham gia diễn đàn thường xuyên

hôm qua bên phomuaban có 1 bác trong saigon khoe vừa xúc được 1 lô 10 chiếc bonus ngày xưa dùng cho cảnh sát, còn nguyên màu sơn trắng và cốp 2 bên, bác tanohar có thể tìm topic bên đó để tham khảo cặp cốp cho em EN của bác

http://www.phomuaban.vn/index.php?mod=d ... 1348855715

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 4:06 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Thank bác! Cặp thùng Bonus này rất gọn, tuy nhiên mình cảm giác nó hơi sệ, do đít EN hơi nhổng một chút không như bonus nên có lẽ không hợp với cặp thùng này. Bên phố mua bán đã có rất nhiều bác đăng ký mua mấy cặp thùng này, mà số lượng cũng chỉ có vài bộ...

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 9:51 pm, T.Hai, 01, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Đã likes: 42 lần
Nhận likes: 2 lần
Cũng đang có nhu cầu như tanohar, khi nào tanohar chuột bạch xong thì mình sẽ bắt chước. [=UU=]
Chúc vui vẻ,

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 9:45 am, T.Ba, 02, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Đã likes: 7 lần
Nhận likes: 0 lần
ctqh đã viết:
Cũng đang có nhu cầu như tanohar, khi nào tanohar chuột bạch xong thì mình sẽ bắt chước. [=UU=]
Chúc vui vẻ,

Good. . . good... Bác Tanohar và ctqh mần xong chỉ giáo cho e với nhé..... đang thèm làm vậy mà bận quá. Trân trọng chờ đợi và sẽ hậu tạ [=UU=] đàng hoàng!

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Gửi bàiĐã gửi: 10:28 am, T.Ba, 02, Tháng 10, 2012 
Ngoại tuyến

Việc chế bộ baga lắp thùng bên hông thì cũng không khó, vấn đề là ở chỗ tìm được cặp thùng có kích thước vừa phải, thích hợp với xe. Thùng Givi thì nó có bán sẵn cả bộ baga, về cũng phải chế lại chút ít, tuy nhiên kích thước thùng thì quá to (mỗi bên 21 lít). :D

Đầu trang
 Xem thông tin cá nhân  

Hiển thị bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 31 bài viết ]  Chuyển đến trang 1, 2, 3, 4  Trang kế tiếp

Bài viết chưa được trả lời | Chủ đề sôi nổi |

Đang trực tuyến

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào trực tuyến.0 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xóa những bài viết của mình.